phone chỉ đường Messenger Zalo

Bình ắc quy Delkor MF 57539-DIN75L-LBN 12V 75AH

Thương hiệu: Delkor
Tình trạng: Liên hệ
Giá cập nhật theo thời điểm - liên hệ để nhận giá báo mới nhất
Thông tin thêm
  • Bảo hành theo tiêu chuẩn NSX
  • Nhiều chương trình KM hấp dẫn hàng tháng
  • Liên hệ để nhận thêm ưu đãi
Số lượng
Thêm vào giỏ hàng

Vì sao chọn Thanh An

  • Hàng chính hãng 100%
  • Ngày sản xuất mới nhất
  • Giá tốt nhất, báo giá rõ ràng
  • Dịch vụ chuyên nghiệp
  • Giao hàng toàn quốc
  • Bảo hành nhanh chóng

Bình ắc quy Delkor MF 57539-DIN75L-LBN là sản phẩm thuộc dòng ắc quy tiêu chuẩn Châu Âu (DIN), được thiết kế cho các dòng xe sedan và SUV hạng trung và cao cấp. Với dung lượng 75Ah và cấu hình cọc dương nằm bên trái (L), sản phẩm này là sự lựa chọn thay thế hoàn hảo, cung cấp nguồn năng lượng dồi dào cho các xe có tải trọng điện tử cao.

Với vai trò là một chuyên gia về hệ thống điện ô tô, tôi sẽ phân tích chi tiết mã 57539-DIN75L-LBN và các thông số kỹ thuật, giúp bạn lựa chọn giải pháp năng lượng chất lượng, tương thích hoàn hảo cho chiếc xe Châu Âu của mình.

Kỹ thuật viên thay bình ắc quy Enimac cho xe ô tô tại gara

Nội dung chính

THÔNG SỐ KỸ THUẬT

Tên sản phẩm Bình ắc quy Delkor MF 57539-DIN75L-LBN 12V 75AH
Thương hiệu Delkor
Xuất xứ Hàn Quốc
Mã sản phẩm DELKORMF57539-DIN75L-LBN75AH
Công dụng Ắc quy lắp cho xe phổ thông
Thông số kỹ thuật 12V 75AH
Kích thước 277 x 174 x 174 x 174
Vị trí cọc DIN L (cọc chìm, nghịch trái)
Công nghệ MF: Ắc quy kín khí (ắc quy khô, miễn bảo dưỡng)
Bảo Hành Xe dịch vụ 6 tháng - Xe gia đình 9 tháng

Bình ắc quy Delkor MF 57539-DIN75L-LBN 12V 75AH phù hợp với những dòng xe nào?

Bình ắc quy Delkor MF 57539-DIN75L-LBN 12V 75AH có thể sử dụng lắp cho các dòng xe:

Xe Ford: Ford Territory
Xe KIA: Kia Optima K5 đời mới, Kia K5 đời mới
Xe Nissan: Nissan Terra đời 2018 trở đi
Xe Cadillac: Cadillac XTS, Cadillac XT5, Cadillac CT4-V, Cadillac XT6, Cadillac ATS

Lưu ý: Mỗi đời xe có thể sử dụng ắc quy khác nhau, để tìm đúng loại bình ắc quy phù hợp nhất cho xe của bạn, hãy kết nối với chuyên viên của chúng tôi qua Zalo OA để được tư vấn chi tiết.

1. Thông số kỹ thuật chi tiết Ắc Quy Delkor MF 57539-DIN75L-LBN

Để đảm bảo sự tương thích và hiệu suất tối đa, việc nắm rõ các thông số kỹ thuật là vô cùng quan trọng:

Tên sản phẩm Delkor MF 57539-DIN75L-LBN
Mã sản phẩm DIN75L
Điện áp 12V
Dung lượng (Ah) 75Ah
Công nghệ Ắc quy khô miễn bảo dưỡng (MF - Maintenance-Free) Tiêu chuẩn DIN
Dòng khởi động nguội (CCA) Thường dao động trong khoảng 680 - 720 CCA (tùy phiên bản)
Kích thước (DxRxC) Tiêu chuẩn DIN75 (Kích thước chung L3/H6)
Vị trí cọc bình Cọc dương (+) nằm bên trái (L), cọc chìm tiêu chuẩn DIN
Bảo hành [Thời gian bảo hành theo nhà cung cấp]

Kỹ thuật viên thay bình ắc quy Varta cho xe ô tô Mercedes tại gara

2. Phân tích mã sản phẩm theo tiêu chuẩn DIN

Mã sản phẩm 57539-DIN75L-LBN chứa đựng các thông tin quan trọng theo tiêu chuẩn Châu Âu, giúp người dùng và kỹ thuật viên dễ dàng xác định loại bình phù hợp:

  • 57539: Mã nội bộ của nhà sản xuất Delkor. Ba số đầu (575) thường chỉ nhóm dung lượng (75Ah) theo quy ước chung.
  • DIN75L:
    • DIN75: Chỉ định dung lượng danh nghĩa là 75Ah theo tiêu chuẩn DIN, đồng thời ngầm định kích thước chuẩn của bình ắc quy.
    • L: Ký hiệu này chỉ định Vị trí cọc dương (+) nằm ở bên Trái (Left), một yếu tố cực kỳ quan trọng khi lắp đặt cho các dòng xe có yêu cầu về cực tính cụ thể.
  • LBN (Low Box, Normal Terminal): Mã chi tiết về thiết kế hộp và loại cọc bình (cọc tiêu chuẩn, thường là cọc chìm đối với chuẩn DIN).

Kỹ thuật viên thay bình ắc quy Varta cho xe ô tô Toyota tại gara

3. Điểm mạnh và ưu điểm vượt trội của Delkor 57539

Delkor, với công nghệ sản xuất hàng đầu, mang lại nhiều lợi thế cạnh tranh cho sản phẩm ắc quy DIN75L này:

Công suất Khởi động Mạnh mẽ (75Ah và CCA cao)

Với dung lượng 75Ah và chỉ số Dòng Khởi động Nguội (CCA) cao (khoảng 680 - 720 CCA), bình ắc quy này cung cấp sức mạnh khởi động dồi dào, là mức dung lượng lý tưởng cho các động cơ xăng hoặc diesel cỡ trung của xe Châu Âu, đặc biệt là các xe có hệ thống Start/Stop cơ bản hoặc nhiều thiết bị điện tử.

Tương thích DIN Hoàn hảo

Thiết kế tiêu chuẩn DIN giúp ắc quy DIN75L lắp vừa vặn và an toàn (OEM Fit), là sự thay thế tiêu chuẩn cho nhiều dòng xe Châu Âu, đặc biệt là các xe sử dụng cọc L và kích thước hộp chuẩn L3/H6.

Công nghệ Miễn Bảo Dưỡng Delkor (MF)

Công nghệ lưới chì-canxi (MF) độc quyền của Delkor đảm bảo khả năng giữ nước tốt, giảm thiểu sự tự phóng điện và kéo dài tuổi thọ sử dụng. Điều này giúp chủ xe không cần phải lo lắng về việc bảo dưỡng hay châm nước cất.

4. Phạm vi ứng dụng lý tưởng

Bình ắc quy Delkor MF 57539-DIN75L-LBN 12V 75AH là sự lựa chọn hoàn hảo cho các dòng xe yêu cầu 75Ahcọc L chuẩn DIN, bao gồm các dòng xe phổ biến sau:

  • Mercedes-Benz: C-Class, E-Class (các phiên bản tiêu chuẩn không yêu cầu công nghệ AGM).
  • BMW: Series 3, Series 5.
  • Audi: A4, A6.
  • Volkswagen: Passat, Tiguan.
  • Các dòng xe Châu Âu cỡ trung khác yêu cầu ắc quy dung lượng 75Ah, cọc L.

5. Hướng dẫn thay thế và bảo dưỡng

Để đảm bảo hiệu suất tốt nhất và kéo dài tuổi thọ của ắc quy, cần lưu ý các điểm sau:

Dấu hiệu ắc quy cần thay thế

  • Hệ thống điện tử trên xe báo lỗi hoặc đèn báo ắc quy sáng.
  • Xe khó khởi động, đặc biệt sau khi tắt máy một thời gian hoặc trong điều kiện thời tiết lạnh.
  • Bình ắc quy có dấu hiệu phồng rộp, nứt vỡ hoặc rò rỉ.

Khuyến nghị lắp đặt

Do ắc quy DIN thường được lắp đặt trong các vị trí phức tạp trên xe Châu Âu (ví dụ: dưới ghế sau, trong cốp), việc thay thế cần được thực hiện bởi các kỹ thuật viên có kinh nghiệm. Quan trọng nhất là cần kiểm tra/cài đặt lại hệ thống BMS (Battery Management System) trên một số dòng xe để đảm bảo bình ắc quy mới được sạc đúng cách và đạt tuổi thọ tối đa.

Kết luận

Bình ắc quy Delkor MF 57539-DIN75L-LBN 12V 75AH là giải pháp năng lượng chất lượng cao, cung cấp công suất 75Ah mạnh mẽ và độ tin cậy tuyệt đối, đảm bảo khả năng khởi động ổn định và hỗ trợ hệ thống điện phức tạp của các dòng xe hơi Châu Âu. Lựa chọn đúng loại ắc quy không chỉ giúp xe vận hành trơn tru mà còn bảo vệ các thiết bị điện tử quan trọng khác trên xe.

Nếu bạn đang tìm kiếm một địa chỉ uy tín để mua và lắp đặt sản phẩm này, hãy liên hệ với chúng tôi để được tư vấn và hỗ trợ chuyên nghiệp, đảm bảo quy trình thay thế chuẩn xác và an toàn tuyệt đối.

Chính sách bảo hành: Tại đây

expert
Vũ Duy
Tôi Vũ Duy có hơn 10 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực phụ kiện ô tô. Tôi là một người thực sự đam mê mãnh liệt với nghề tư vấn lựa chọn phụ tùng và phụ kiện cho xe ô tô. Với mong muốn đem lại lựa chọn tốt nhất và phù hợp với khách hàng. Facebook, TikTok, Youtube,

Đánh giá

Đánh giá sản phẩm

Bình ắc quy Delkor MF 57539-DIN75L-LBN 12V 75AH

Xác thực
5/5
(3 đánh giá)
  • Chi Phú Quốc
    Sản phẩm Bình ắc quy Delkor MF 57539-DIN75L-LBN 12V 75AH khác biệt hoàn toàn với bình thường.
  • Văn Cường Auto Parts
    Đề xe ban đêm vẫn sáng đèn mạnh, nhờ Bình ắc quy Delkor MF 57539-DIN75L-LBN 12V 75AH.
  • Ngọc Phương Nails
    Giá tốt, bảo hành dài, Bình ắc quy Delkor MF 57539-DIN75L-LBN 12V 75AH cực yên tâm.

Sản phẩm mới

Kiến thức về phụ kiện xe

Motor Gạt Mưa Ô Tô: Dấu Hiệu Hư Hỏng Và Chi Phí Sửa Chữa

Vũ Duy 24/08/2026

Hệ thống gạt nước ngừng hoạt động đột ngột là nỗi ám ảnh của mọi tài xế khi di chuyển dưới trời mưa lớn hoặc đường nhiều bụi. Nguyên nhân cốt lõi của vấn đề này thường nằm ở motor gạt mưa ô tô, bộ phận chịu trách nhiệm tạo ra động năng cho toàn bộ cần gạt. Tại Thanh An Autocare, chúng tôi ghi nhận nhiều trường hợp hư hỏng nặng do chủ xe bỏ qua các dấu hiệu cảnh báo sớm từ thiết bị này.

Gạt Mưa Bị Kẹt: Nguyên Nhân Cơ Khí Và Cách Xử Lý An Toàn

Vũ Duy 17/08/2026

Tình trạng cần gạt nước đột ngột dừng hoạt động giữa chừng khi trời đang mưa to là tình huống cực kỳ nguy hiểm, gây mất tầm nhìn tức thì cho người lái. Để khắc phục triệt để vấn đề này, chủ xe cần hiểu rõ vấn đề gạt mưa bị kẹt: nguyên nhân cơ khí và cách xử lý an toàn thay vì cố gắng tác động vật lý lên cần gạt. Tại Thanh An Autocare, chúng tôi luôn khuyến nghị khách hàng kiểm tra hệ thống truyền động định kỳ để ngăn chặn sự cố này.

Cách Chỉnh Gạt Mưa Bị Lệch Khỏi Kính Đúng Kỹ Thuật

Vũ Duy 10/08/2026

Tình trạng gạt mưa bị lệch khỏi kính không chỉ gây ra tiếng va đập khó chịu vào khung xe mà còn tạo áp lực lớn lên mô tơ, dễ dẫn đến cháy hỏng nếu để kéo dài. Thanh An Autocare thường xuyên tiếp nhận các trường hợp cần gạt va vào cột A hoặc nằm quá cao so với vị trí nghỉ tiêu chuẩn do lắp đặt sai quy cách. Bài viết này sẽ hướng dẫn bạn kỹ thuật căn chỉnh lại cần gạt một cách chính xác và an toàn nhất để bảo vệ hệ thống gạt mưa.

Gạt Mưa Bị Rách: Có Nên Dán Tạm Hay Thay Mới Luôn?

Vũ Duy 03/08/2026

Câu hỏi gạt mưa bị rách: Có nên dán tạm hay thay mới luôn? thường xuất hiện khi các chủ xe muốn tiết kiệm chi phí hoặc gặp sự cố giữa đường. Tuy nhiên, việc cố gắng sửa chữa chi tiết hao mòn này tiềm ẩn nhiều rủi ro cho kính lái hơn bạn nghĩ. Tại Thanh An Autocare, chúng tôi luôn khuyến nghị giải pháp thay thế triệt để nhằm đảm bảo an toàn tuyệt đối.

Lưỡi Gạt Mưa Bị Chai Cứng: Dấu Hiệu Nhận Biết Và Cách Xử Lý

Vũ Duy 27/07/2026

Lưỡi gạt mưa bị chai cứng là nguyên nhân hàng đầu gây xước bề mặt kính chắn gió và làm giảm nghiêm trọng tầm nhìn khi di chuyển trong thời tiết xấu. Tình trạng này diễn ra âm thầm nhưng để lại hậu quả lớn nếu chủ xe không kiểm tra định kỳ. Để đảm bảo an toàn và tiết kiệm chi phí thay kính lái về sau, Thanh An Autocare sẽ hướng dẫn bạn cách xác định độ lão hóa của cao su và phương án xử lý hiệu quả nhất.

Gạt Mưa Bị Xước Kính Lái: Cảnh Báo Nguyên Nhân Ít Ai Để Ý

Vũ Duy 21/07/2026

Kính lái bị trầy xước do gạt mưa không chỉ gây mất thẩm mỹ nghiêm trọng mà còn tạo ra những vùng lóa nguy hiểm khi lái xe đối diện với ánh đèn ban đêm. Thanh An Autocare nhận thấy rất nhiều chủ xe thường bỏ qua những hư hỏng nhỏ ở lưỡi gạt, dẫn đến hậu quả là phải tốn hàng triệu đồng để đánh bóng hoặc thay kính mới. Bài viết này sẽ cung cấp kiến thức chuyên sâu giúp bạn nhận diện sớm và xử lý triệt để tình trạng gạt mưa phá hủy bề mặt kính.