phone chỉ đường Messenger Zalo

Bình ắc quy Delkor EFB LN2 12V 60AH

Thương hiệu: Delkor
Tình trạng: Liên hệ
Giá cập nhật theo thời điểm - liên hệ để nhận giá báo mới nhất
Thông tin thêm
  • Bảo hành theo tiêu chuẩn NSX
  • Nhiều chương trình KM hấp dẫn hàng tháng
  • Liên hệ để nhận thêm ưu đãi
Số lượng
Thêm vào giỏ hàng

Vì sao chọn Thanh An

  • Hàng chính hãng 100%
  • Ngày sản xuất mới nhất
  • Giá tốt nhất, báo giá rõ ràng
  • Dịch vụ chuyên nghiệp
  • Giao hàng toàn quốc
  • Bảo hành nhanh chóng

Trong thị trường ắc quy ô tô hiện đại, đặc biệt là với sự phổ biến của hệ thống Start-Stop, ắc quy Delkor nổi bật với hai dòng sản phẩm chủ lực: EFB (Enhanced Flooded Battery) và AGM (Absorbent Glass Mat). Bài viết này sẽ phân tích chuyên sâu và so sánh hai mã sản phẩm tiêu biểu là Delkor EFB LN2 (60Ah) và Delkor AGM LN6 (105Ah), giúp bạn đưa ra lựa chọn phù hợp nhất cho chiếc xe của mình.

Kỹ thuật viên thay bình ắc quy Enimac cho xe ô tô tại gara

Nội dung chính

THÔNG SỐ KỸ THUẬT

Tên sản phẩm Bình ắc quy Delkor EFB LN2 12V 60AH
Thương hiệu Delkor
Xuất xứ Hàn Quốc
Mã sản phẩm DELKOREFBLN260AH
Công dụng Ắc quy lắp cho xe có hệ thống Start-Stop (i-stop)
Thông số kỹ thuật 12V 60AH
Kích thước 241 x 174 x 188 x 188
Vị trí cọc DIN L (cọc chìm, nghịch trái)
Công nghệ EFB: Ắc quy nước cải tiến (ắc quy khô, miễn bảo dưỡng)
Bảo Hành Xe dịch vụ 6 tháng - Xe gia đình 9 tháng

Bình ắc quy Delkor EFB LN2 12V 60AH phù hợp với những dòng xe nào?

Bình ắc quy Delkor EFB LN2 12V 60AH có thể sử dụng lắp cho các dòng xe:

Lưu ý: Mỗi đời xe có thể sử dụng ắc quy khác nhau, để tìm đúng loại bình ắc quy phù hợp nhất cho xe của bạn, hãy kết nối với chuyên viên của chúng tôi qua Zalo OA để được tư vấn chi tiết.

Ắc Quy Delkor EFB LN2 12V 60AH - Dành Cho Xe Đô Thị Có Start-Stop

Bình ắc quy Delkor EFB LN2 là sản phẩm thuộc dòng ắc quy EFB theo tiêu chuẩn Châu Âu (DIN/LN). Đây là dòng ắc quy Start-Stop cỡ nhỏ, được thiết kế chuyên biệt cho các xe đô thị và sedan cỡ nhỏ có hệ thống Start-Stop. Với dung lượng 60Ah, sản phẩm này cung cấp hiệu suất khởi động mạnh mẽ và độ bền chu kỳ cần thiết cho môi trường giao thông đô thị.

Thông số kỹ thuật chi tiết của Delkor EFB LN2

Tên sản phẩm Delkor EFB LN2
Mã sản phẩm EFB LN2 (Tương đương DIN60)
Điện áp 12V
Dung lượng (Ah) 60Ah
Công nghệ EFB (Enhanced Flooded Battery) - Chuyên dùng cho xe Start-Stop
Dòng khởi động nguội (CCA) Thường dao động trong khoảng 540 - 580 CCA
Kích thước (DxRxC) Tiêu chuẩn LN2 / H5 (Dài khoảng 24.2 cm)
Vị trí cọc bình Cọc chìm (Thường là cọc dương bên trái - L)

Phân tích mã sản phẩm và lợi ích công nghệ EFB

  • Mã LN2 (European Standard): Mã kích thước tiêu chuẩn Châu Âu, chỉ định kích thước phổ thông cho các dòng xe hatchback và sedan cỡ nhỏ, dung lượng danh định 60Ah.
  • Lợi ích EFB: Công nghệ EFB giúp tăng khả năng chịu đựng chu kỳ sạc/xả sâu tốt hơn so với ắc quy nước truyền thống. Điều này đảm bảo ắc quy có thể chịu được hàng chục nghìn chu kỳ khởi động và phục hồi năng lượng nhanh từ hệ thống sạc thông minh của xe Start-Stop.

Phạm vi ứng dụng lý tưởng của Delkor EFB LN2

Bình ắc quy Delkor EFB LN2 12V 60AH là sự lựa chọn hoàn hảo cho các dòng xe yêu cầu EFB LN2/DIN60:

  • Các dòng xe Châu Âu cỡ nhỏ: Volkswagen Polo, Golf (các phiên bản Start-Stop).
  • Các dòng xe Hàn/Nhật: Kia Cerato, Hyundai Elantra, Mazda 2 (các phiên bản Start-Stop hoặc yêu cầu dung lượng/CCA cao).

Kỹ thuật viên thay bình ắc quy Varta cho xe ô tô Mercedes tại gara

Kỹ thuật viên thay bình ắc quy Varta cho xe ô tô Toyota tại gara

Ắc Quy Delkor AGM LN6 12V 105AH - Công Nghệ Cao Cấp Cho Xe Sang

Bình ắc quy Delkor AGM LN6 là sản phẩm thuộc dòng ắc quy AGM (Absorbent Glass Mat), đại diện cho công nghệ ắc quy Start-Stop cao cấp nhất. Với dung lượng lớn 105Ah, sản phẩm này được thiết kế để cung cấp hiệu suất điện năng tối đa và tuổi thọ cực cao cho các dòng xe sang trọng, SUV hạng sang, và các xe có trang bị điện tử phức tạp yêu cầu nguồn điện cực kỳ ổn định.

Thông số kỹ thuật chi tiết của Delkor AGM LN6

Tên sản phẩm Delkor AGM LN6
Mã sản phẩm AGM LN6 / DIN105L
Điện áp 12V
Dung lượng (Ah) 105Ah
Công nghệ AGM (Absorbent Glass Mat) - Chuyên dùng cho xe Start-Stop cao cấp
Dòng khởi động nguội (CCA) Thường dao động trong khoảng 920 - 950 CCA (CCA cực cao)
Kích thước (DxRxC) Tiêu chuẩn LN6 / H9 (Dài khoảng 39.3 cm)
Vị trí cọc bình Cọc chìm, cực dương bên trái (L)

Phân tích công nghệ AGM và mã sản phẩm

  • Công nghệ AGM: Sử dụng tấm lót sợi thủy tinh hấp thụ điện phân, giữ cho chất lỏng không bị tràn. Điều này tạo ra hiệu suất dẫn điện tốt hơn, ít tự xả hơn và an toàn hơn.
  • Độ bền chu kỳ cực cao: AGM có khả năng chịu đựng chu kỳ sạc/xả gấp 3 lần so với ắc quy MF tiêu chuẩn, hoàn hảo cho các xe Start-Stop hạng nặng và xe có nhiều tính năng tiêu thụ điện.
  • Mã LN6: Mã kích thước lớn nhất trong nhóm ắc quy khởi động, thường thấy trên các dòng xe sang trọng, SUV lớn (như Audi Q7, BMW X5/X7, Mercedes-Benz GLE/GLS).

Phạm vi ứng dụng lý tưởng của Delkor AGM LN6

Bình ắc quy Delkor AGM LN6 12V 105AH là sự lựa chọn hoàn hảo cho các dòng xe yêu cầu AGM LN6/DIN105L:

  • Xe sang và SUV hạng sang: Mercedes-Benz S-Class, GL/GLE/GLS, BMW X5/X7, Audi A8/Q7, Porsche, Land Rover.
  • Các dòng xe có trang bị điện tử phức tạp: Xe có hệ thống âm thanh, giải trí, và hệ thống an toàn đòi hỏi nguồn điện ổn định tuyệt đối.

Bảng So Sánh Tổng Quan Delkor EFB LN2 và AGM LN6

Tiêu chí Delkor EFB LN2 Delkor AGM LN6
Công nghệ EFB (Enhanced Flooded Battery) AGM (Absorbent Glass Mat)
Dung lượng 60Ah 105Ah
Dòng khởi động (CCA) 540 - 580 CCA (Mạnh) 920 - 950 CCA (Cực kỳ mạnh)
Độ bền chu kỳ Tăng cường so với MF Gấp 3 lần MF (Cao nhất)
Kích thước chuẩn LN2 / H5 LN6 / H9
Ứng dụng lý tưởng Xe Start-Stop cỡ nhỏ/vừa (Sedan, Hatchback) Xe Sang, SUV hạng sang, Xe có nhu cầu điện tử phức tạp

Việc lựa chọn giữa Delkor EFB LN2 và AGM LN6 cần căn cứ vào đúng yêu cầu kỹ thuật và công nghệ ban đầu của nhà sản xuất xe. Thay thế đúng loại ắc quy sẽ đảm bảo hệ thống Start-Stop và các thiết bị điện tử của xe hoạt động hiệu quả và kéo dài tuổi thọ.

Chính sách bảo hành: Tại đây

expert
Vũ Duy
Tôi Vũ Duy có hơn 10 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực phụ kiện ô tô. Tôi là một người thực sự đam mê mãnh liệt với nghề tư vấn lựa chọn phụ tùng và phụ kiện cho xe ô tô. Với mong muốn đem lại lựa chọn tốt nhất và phù hợp với khách hàng. Facebook, TikTok, Youtube,

Đánh giá

Đánh giá sản phẩm

Bình ắc quy Delkor EFB LN2 12V 60AH

Xác thực
5/5
(3 đánh giá)
  • Duy Hưng Auto
    Đúng là bình chuẩn cho xe, Bình ắc quy Delkor EFB LN2 12V 60AH dùng rất tốt.
  • Trung Nghĩa Car Service
    Quá hài lòng với Bình ắc quy Delkor EFB LN2 12V 60AH, chạy mượt.
  • Khánh Linh Store
    Quá tuyệt vời, Bình ắc quy Delkor EFB LN2 12V 60AH dùng cực yên tâm.

Sản phẩm mới

Kiến thức về phụ kiện xe

Motor Gạt Mưa Ô Tô: Dấu Hiệu Hư Hỏng Và Chi Phí Sửa Chữa

Vũ Duy 24/08/2026

Hệ thống gạt nước ngừng hoạt động đột ngột là nỗi ám ảnh của mọi tài xế khi di chuyển dưới trời mưa lớn hoặc đường nhiều bụi. Nguyên nhân cốt lõi của vấn đề này thường nằm ở motor gạt mưa ô tô, bộ phận chịu trách nhiệm tạo ra động năng cho toàn bộ cần gạt. Tại Thanh An Autocare, chúng tôi ghi nhận nhiều trường hợp hư hỏng nặng do chủ xe bỏ qua các dấu hiệu cảnh báo sớm từ thiết bị này.

Gạt Mưa Bị Kẹt: Nguyên Nhân Cơ Khí Và Cách Xử Lý An Toàn

Vũ Duy 17/08/2026

Tình trạng cần gạt nước đột ngột dừng hoạt động giữa chừng khi trời đang mưa to là tình huống cực kỳ nguy hiểm, gây mất tầm nhìn tức thì cho người lái. Để khắc phục triệt để vấn đề này, chủ xe cần hiểu rõ vấn đề gạt mưa bị kẹt: nguyên nhân cơ khí và cách xử lý an toàn thay vì cố gắng tác động vật lý lên cần gạt. Tại Thanh An Autocare, chúng tôi luôn khuyến nghị khách hàng kiểm tra hệ thống truyền động định kỳ để ngăn chặn sự cố này.

Cách Chỉnh Gạt Mưa Bị Lệch Khỏi Kính Đúng Kỹ Thuật

Vũ Duy 10/08/2026

Tình trạng gạt mưa bị lệch khỏi kính không chỉ gây ra tiếng va đập khó chịu vào khung xe mà còn tạo áp lực lớn lên mô tơ, dễ dẫn đến cháy hỏng nếu để kéo dài. Thanh An Autocare thường xuyên tiếp nhận các trường hợp cần gạt va vào cột A hoặc nằm quá cao so với vị trí nghỉ tiêu chuẩn do lắp đặt sai quy cách. Bài viết này sẽ hướng dẫn bạn kỹ thuật căn chỉnh lại cần gạt một cách chính xác và an toàn nhất để bảo vệ hệ thống gạt mưa.

Gạt Mưa Bị Rách: Có Nên Dán Tạm Hay Thay Mới Luôn?

Vũ Duy 03/08/2026

Câu hỏi gạt mưa bị rách: Có nên dán tạm hay thay mới luôn? thường xuất hiện khi các chủ xe muốn tiết kiệm chi phí hoặc gặp sự cố giữa đường. Tuy nhiên, việc cố gắng sửa chữa chi tiết hao mòn này tiềm ẩn nhiều rủi ro cho kính lái hơn bạn nghĩ. Tại Thanh An Autocare, chúng tôi luôn khuyến nghị giải pháp thay thế triệt để nhằm đảm bảo an toàn tuyệt đối.

Lưỡi Gạt Mưa Bị Chai Cứng: Dấu Hiệu Nhận Biết Và Cách Xử Lý

Vũ Duy 27/07/2026

Lưỡi gạt mưa bị chai cứng là nguyên nhân hàng đầu gây xước bề mặt kính chắn gió và làm giảm nghiêm trọng tầm nhìn khi di chuyển trong thời tiết xấu. Tình trạng này diễn ra âm thầm nhưng để lại hậu quả lớn nếu chủ xe không kiểm tra định kỳ. Để đảm bảo an toàn và tiết kiệm chi phí thay kính lái về sau, Thanh An Autocare sẽ hướng dẫn bạn cách xác định độ lão hóa của cao su và phương án xử lý hiệu quả nhất.

Gạt Mưa Bị Xước Kính Lái: Cảnh Báo Nguyên Nhân Ít Ai Để Ý

Vũ Duy 21/07/2026

Kính lái bị trầy xước do gạt mưa không chỉ gây mất thẩm mỹ nghiêm trọng mà còn tạo ra những vùng lóa nguy hiểm khi lái xe đối diện với ánh đèn ban đêm. Thanh An Autocare nhận thấy rất nhiều chủ xe thường bỏ qua những hư hỏng nhỏ ở lưỡi gạt, dẫn đến hậu quả là phải tốn hàng triệu đồng để đánh bóng hoặc thay kính mới. Bài viết này sẽ cung cấp kiến thức chuyên sâu giúp bạn nhận diện sớm và xử lý triệt để tình trạng gạt mưa phá hủy bề mặt kính.